Danh sách đề cử tại Liên hoan phim châu Á lần thứ ba tại Hong Kong hôm 23/3 (in đậm là đoạt giải):
Phim xuất sắc
Forever Enthralled (Trung Quốc)
The Good, the Bad, the Weird (Hàn Quốc)
Ponyo on the Cliff (Nhật Bản)
The Rainbow Troops (Indonesia)
Red Cliff (Trung Quốc)
Tokyo Sonata (Hà Lan/ Nhật Bản / Hong Kong)
Đạo diễn xuất sắc
Phùng Tiểu Cương (Feng Xiao-gang) (If You Are the One The - Trung Quốc)
Kim Jee Woon (The Good, the Bad, the Weird - Hàn Quốc)
Koreeda Hirokazu (Still Walking -Nhật Bản)
Brillante Mendoza (Service - Philippines)
Miyazaki Hayao/ Frank Marshall (Ponyo on the Cliff - Nhật Bản)
Ngô Vũ Sâm (John Woo) (Red Cliff - Trung Quốc)
Nam diễn viên xuất sắc
Cát Ưu (Ge You) (If You Are the One - Trung Quốc)
Ha Jung Woo (The Chaser - Hàn Quốc)
Akshay Kumar (Singh is Kinng - Ấn Độ)
Mtsuyama Kenichi (Detroit Metal City - Nhật Bản)
Motoki Masahiro (Departures - Nhật Bản)
Song Kang Ho (The Good, the Bad, the Weird - Hàn Quốc)
Nữ diễn viên xuất sắc
Fukatsu Eri (The Magic Hour - Nhật Bản)
Jiang Wenli (And the Spring Comes - Trung Quốc)
Deepika Padukone (Chandni Chowk To China - Ấn Độ)
Yoshinaga Sayuri (Kabei - Our Mother - Nhật Bản)
Triệu Vy (Zhao Wei) (Painted Skin - Trung Quốc/ Hong Kong)
Châu Tấn (Zhou Xun) (The Equation of Love and Death - Trung Quốc)
Diễn viên mới xuất sắc
Matsuda Shota (Boys Over Flowers: the Movie - Nhật Bản)Sandrine PINNA (Miao Miao - Đài Loan/ Hong Kong)
So Ji Sub (Rough Cut - Hàn Quốc)
Từ Kiều (Xu Jiao) (CJ7 - Hong Kong)
JeeJa Yanin (Chocolate - Thái Lan)
Yu Shaoqun (Forever Enthralled - Trung Quốc)
Nam diễn viên phụ xuất sắc
Nick Cheung (Beast Stalker - Hong Kong)
Jung Woo Sung (The Good, the Bad, the Weird - Hàn Quốc)
Lee Byung Hun (The Good, the Bad, the Weird - Hàn Quốc)
Tsutsumi Shinichi (Suspect X - Nhật Bản)
Wang Xueqi (Forever Enthralled - Trung Quốc)
Nữ diễn viên phụ xuất sắc
Aoi Yu (Sex Is No Laughing Matter - Nhật Bản)
Jaclyn Jose (Service - Philippines)
Kiki Kirin (Still Walking - Nhật Bản)
Kim Ji-yeong (Forever the Moment - Hàn Quốc)
Gina Pareno (Service - Philippines)
Kịch bản xuất sắc
Na Hong Jin (The Chaser - Hàn Quốc)
Li Qiang (And the Spring Comes - Trung Quốc)
Tom Lin / Henry Tsai (Winds of September - Đài Loan/ Hong Kong)
Kurosawa Kiyoshi / Max Mannix / Tanaka Sachiko (Tokyo Sonata - Hà Lan/ Nhật Bản/ Hong Kong)
Mititani Koki (The Magic Hour - Nhật Bản)